Connect with us

Mohali

ਸੈਕਟਰ 57 ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗਦੀ ਥਾਂ ਵਿੱਚ ਬਲੌਂਗੀ ਦਾ ਕੂੜਾ ਸੁੱਟੇ ਜਾਣ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਭਖਿਆ

Published

on

 

ਸੈਕਟਰ 57 ਦੇ ਵਸਨੀਕਾਂ ਨੇ ਕੀਤਾ ਵਿਰੋਧ, ਕੂੜਾ ਸੁੱਟਣ ਵਾਲੀਆਂ ਗੱਡੀਆਂ ਰੋਕੀਆਂ

ਬਲੌਂਗੀ, 8 ਜੁਲਾਈ (ਪਵਨ ਰਾਵਤ) ਸਥਾਨਕ ਸੈਕਟਰ-57 ਦੀ ਕੰਧ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗਦੀ ਥਾਂ ਤੇ ਬਲੌਂਗੀ ਦਾ ਕੂੜਾ ਸੁੱਟੇ ਜਾਣ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ਵਿੱਚ ਅੱਜ ਸੈਕਟਰ 57 ਦੇ ਵਸਨੀਕਾਂ ਨੇ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਦੀ ਕੌਂਸਲਰ ਕੁਲਵੰਤ ਕੌਰ ਦੇ ਪਤੀ ਗੁਰਸਾਹਿਬ ਸਿੰਘ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਇਕੱਠੇ ਹੋ ਕੇ ਕੂੜਾ ਸੁੱਟੇ ਜਾਣ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਕੂੜਾ ਸੁੱਟਣ ਆਏ ਗੱਡੀਆਂ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਸੰਬੰਧੀ ਵਸਨੀਕਾਂ ਵਲੋਂ ਮੁਹਾਲੀ ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨੂੰ ਪੱਤਰ ਲਿਖ ਕੇ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਥਾਂ ਤੇ ਬਲੌਂਗੀ ਵਾਲਿਆਂ ਵਲੋਂ ਡੰਪਿੰਗ ਮੈਦਾਨ ਬਣਾਏ ਜਾਣ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਜਾਵੇ ਅਤੇ ਇੱਥੇ ਕੂੜਾ ਸੁੱਟਣ ਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾਈ ਜਾਵੇ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਗੁਰਸਾਹਿਬ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਹੋਰਨਾਂ ਵਸਨੀਕਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸੈਕਟਰ- 57 ਦੀ ਦੀਵਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਪਈ ਖਾਲੀ ਜਗ੍ਹਾ ਵਿੱਚ ਕੂੜੇ ਦਾ ਡੰਪਿੰਗ ਗ੍ਰਾਉਂਡ ਬਨਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਬੀਤੇ ਦਿਨ ਇੱਥੇ 5-7 ਆਟੋ ਵਾਲੇ ਕੂੜਾ ਭਰ ਕੇ ਲਿਆਏ ਸਨ ਜਦੋਂਕਿ ਉਹਨਾਂ ਕੋਲ ਇੱਥੇ ਕੂੜਾ ਸੁੱਟਣ ਦੀ ਕੋਈ ਮੰਜੂਰੀ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੈਕਟਰ ਨਿਵਾਸੀਆਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੂੜਾ ਸੁੱਟਣ ਤੋਂ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਪੁਲੀਸ ਕੰਟਰੋਲ ਰੂਮ ਨੂੰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਇਸ ਸੰਬੰਧੀ ਵਸਨੀਕਾਂ ਵਲੋਂ ਬਲੌਂਗੀ ਥਾਣੇ ਨੂੰ ਵੀ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਬਲੌਂਗੀ ਥਾਣੇ ਤੋਂ ਆਏ ਮੁਲਾਜਮਾਂ ਵਲੋਂ ਉਥੇ ਕੂੜਾ ਸੁੱਟਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ।

ਵਸਨੀਕਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਖੇਤਰ ਦੇ ਵਸਨੀਕ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਇਸ ਥਾਂ ਤੇ ਲੱਗਦੀ ਮੱਛੀ ਮਾਰਕਿਟ ਕਾਰਨ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹਨ ਅਤੇ ਹੁਣ ਜੇਕਰ ਇੱਥੇ ਡੰਪਿਗ ਮੈਦਾਨ ਬਣ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਜਿੰਦਗੀ ਨਰਕ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੱਥੇ ਕੂੜਾ ਸੁੱਟੇ ਜਾਣ ਨਾਲ ਬਿਮਾਰੀ ਫੈਲਣ ਦਾ ਖਤਰਾ ਬਣ ਜਾਣਾ ਹੈ ਇਸ ਲਈ ਇੱਥੇ ਕੂੜਾ ਨਾ ਸੁੱਟਣ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇ ਅਤੇ ਇਸਦਾ ਕਿਤੇ ਹੋਰ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਸੈਕਟਰ ਦੇ ਨਾਲ ਡਪਿੰਗ ਗ੍ਰਾਉਂਡ ਨਾ ਖੁੱਲਣ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇ।

ਸz ਗੁਰਸਾਹਿਬ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਸੰਬੰਧੀ ਉਹਨਾਂ ਵਲੋਂ ਪੰਚਾਇਤੀ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਜੇ ਈ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਜਮੀਨ ਬਲੌਂਗੀ ਦੀ ਪੰਚਾਇਤੀ ਜਮੀਨ ਹੈ ਅਤੇ ਇੱਥੇ ਪਿੰਡ ਦਾ ਕੂੜਾ ਸੁੱਟਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇ ਈ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਤਾਂ ਇੱਥੇ ਹੀ ਕੂੜਾ ਸੁੱਟਣਗੇ ਜਿਸਨੇ ਜੋ ਕਰਨਾ ਹੈ ਕਰ ਲਵੇ ਜਿਸਦੀ ਉਹਨਾਂ ਕੋਲ ਰਿਕਾਰਡਿੰਗ ਵੀ ਹੈ। ਕਾਲੋਨੀ ਵਾਸੀਆਂ ਨੇ ਇਸ ਸੰਬੰਧੀ ਏ ਡੀ ਸੀ ਵਿਰਾਜ ਸਿਰਜੇ ਨੂੰ ਮੰਗ ਪੱਤਰ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਜਿਸਤੇ ਏ ਡੀ ਸੀ ਵੱਲੋਂ ਐਸ ਡੀ ਐਮ ਨੂੰ ਬਣਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਵੈਲਫੇਅਰ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਹਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਬਰਾੜ, ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਕੁਮਾਰ, ਗੁਰਨਾਮ ਸਿੰਘ, ਜਸਵੀਰ ਸਿੰਘ, ਬਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਸੰਜੇ, ਰਾਜੇਸ਼ ਜੈਸਵਾਲ, ਸੰਜੇ ਪਾਂਡੇ, ਅਜੈ ਕੁਮਾਰ ਅਤੇ ਹੋਰਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਕਾਫੀ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਸੈਕਟਰ 57 ਦੇ ਨਾਲ ਲਗਦੀ ਜ਼ਮੀਨ (ਜੋ ਕਿ ਬਲੌਂਗੀ ਪੰਚਾਇਤ ਦੀ ਹੈ) ਵਿੱਚ ਮੱਛੀ ਮਾਰਕੀਟ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਸੈਕਟਰ 57 ਦੇ ਇਲਾਕਾ ਵਾਸੀ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿੱਚ ਫੈਲੀ ਗੰਦਗੀ ਕਾਰਨ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਇਲਾਕਾ ਵਾਸੀ ਬਦਬੂ ਕਾਰਨ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸ਼ਨ ਨੂੰ ਦਰਖਾਸਤ ਦੇ ਚੁੱਕੇ ਹਾਂ ਪਰੰਤੂ ਇਸ ਮਾਰਕੀਟ ਨੂੰ ਇੱਥੋਂ ਹਟਾਇਆ ਨਹੀਂ ਗਿਆ।

ਸੰਪਰਕ ਕਰਨ ਤੇ ਪੰਚਾਇਤੀ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਜੇ ਈ ਜਸਪਾਲ ਮਸੀਹ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਬਲੌਂਗੀ ਦਾ ਕੂੜਾ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਦੇ ਡੰਪਿੰਗ ਮੈਦਾਨ ਵਿੱਚ ਜਾਂਦਾ ਸੀ ਜਿਸਤੇ ਹੁਣ ਰੋਕ ਲਗਾ; ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਿੰਡ ਦਾ ਕੂੜਾ ਪਿੰਡ ਦੀ ਪੰਚਾਇਤੀ ਜਮੀਨ ਵਿੱਚ ਸੁੱਟਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਜਿਸਦਾ ਸੈਕਟਰ 57 ਦੇ ਵਸਨੀਕ ਵਿਰੋਧ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਥਾਂ ਤੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਨਿਗਮ ਵਲੋਂ ਮੱਛੀ ਮਾਰਕੀਟ ਲਗਵਾਈ ਗਈ ਹੈ ਜੋ ਪਿੰਡ ਦੀ ਜਮੀਨ ਤੇ ਅਣਅਧਿਕਾਰਤ ਕਬਜਾ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਾਂ ਤਾਂ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਦੇ ਡੰਪਿਗ ਯਾਰਡ ਵਿੱਚ ਕੂੜਾ ਸੁੱਟਣ ਦੀ ਇਜਾਜਤ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇ ਜਾਂ ਫਿਰ ਕੂੜਾ ਸੁੱਟਣ ਲਈ ਥਾਂ ਦੱਸੀ ਜਾਵੇ। ਗੁਰਸਾਹਿਬ ਸਿੰਘ ਵਲੋਂ ਗਲਤ ਬੋਲ ਬੋਲਣ ਦੇ ਇਲਜਾਮ ਤੇ ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਲਟਾ ਗੁਰਸਾਹਿਬ ਸਿੰਘ ਵਲੋਂ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਮੰਦਾ ਚੰਗਾ ਬੋਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਜਦੋਂਕਿ ਉਹ ਸਿਰਫ ਆਪਣੀ ਡਿਊਟੀ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਚਾਹੀਦਾ ਤਾਂ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਬਲੌਂਗੀ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਹੱਦ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰ ਲਵੇ ਤਾਂ ਜੋ ਇਸ ਮਸਲੇ ਦਾ ਸਥਾਈ ਹਲ ਨਿਕਲ ਸਕੇ।

Mohali

ਜੀਰਕਪੁਰ ਪੁਲੀਸ ਵਲੋਂ ਜਾਅਲੀ ਐਨ.ਆਈ.ਏ. ਅਧਿਕਾਰੀ ਬਣ ਕੇ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਡੀਲਰ ਤੋਂ 50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਮੰਗਣ ਵਾਲੇ 8 ਕਾਬੂ

Published

on

By

 

 

ਝੂਠੇ ਗਬਨ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਨਾਮ ਹੋਣ ਦਾ ਡਰਾਵਾ ਦੇ ਕੇ ਮੰਗੇ ਸੀ 50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ

ਐਸ ਏ ਐਸ ਨਗਰ, 20 ਜੁਲਾਈ (ਜਤਿੰਦਰ ਲੱਕੀ) ਜੀਰਕਪੁਰ ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਜਾਅਲੀ ਐਨ.ਆਈ.ਏ. ਅਧਿਕਾਰੀ ਬਣ ਕੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਡੀਲਰ ਤੋਂ 50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਮੰਗਣ ਵਾਲੇ 8 ਵਿਅਕਤੀਆਂ (ਜਿਹਨਾਂ ਵਿੱਚ 2 ਔਰਤਾਂ ਹਨ) ਨੂੰ ਕਾਬੂ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਐਸ ਪੀ ਦਿਹਾਤੀ ਸz. ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਅੱਜ ਇੱਥੇ ਇੱਕ ਪੱਤਰਕਾਰ ਸੰਮੇਲਨ ਦੌਰਾਨ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਸੰਬੰਧੀ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਜਮੀਨ ਦੀ ਖਰੀਦ ਫਰੋਖਤ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਡੀਲਰ ਵੀਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਵਲੋਂ ਪੁਲੀਸ ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ ਕਿ ਉਸਨੂੰ ਬੀਤੀ 17 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਐਨ. ਆਈ. ਏ. ਟੀਮ ਦਾ ਚੀਫ ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ਬਣ ਕੇ ਵਟਸਐਪ ਕਾਲ ਕੀਤੀ ਕਿ ਉਹ ਉਸਨੂੰ ਸਿੰਘਪੁਰਾ ਚੌਕ ਵਿਖੇ ਆ ਕੇ ਮਿਲੇ। ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕਰਤਾ ਅਨੁਸਾਰ ਜਦੋਂ ਉਹ ਉੱਥੇ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉੱਥੇ ਤਿੰਨ ਕਾਰਾਂ ਵਿੱਚ 7-8 ਵਿਅਕਤੀ (ਸਮੇਤ ਦੋ ਔਰਤਾਂ) ਦੇ ਬੈਠੇ ਸਨ, ਉਹਨਾਂ ਵਿਚੋਂ ਖੁਦ ਨੂੰ ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ਦੱਸਦੇ ਇੱਕ ਗੰਜੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ 30 ਕਰੋੜ ਦਾ ਗਬਨ ਹੋਇਆ ਹੈ ਜਿਸ ਬਾਰੇ ਤੇਰੇ ਖਾਤਿਆਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਤੇਰਾ ਨਾਮ ਇਸ ਗਬਨ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਚਲ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਅਨੁਸਾਰ ਉਹ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਘਬਰਾ ਗਿਆ ਜਿਸਤੇ ਇਹਨਾਂ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਘਬਰਾਏ ਨਾ ਅਤੇ ਉਸਦਾ ਨਾਮ ਇਸ ਗਬਨ ਕੇਸ ਵਿਚੋਂ ਕੱਢ ਦੇਣਗੇ ਜਿਸਦੇ ਬਦਲੇ ਉਸਨੂੰ 50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੇਣੇ ਹੋਣਗੇ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਘਰਦਿਆਂ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਕੇ ਦੱਸੇਗਾ। ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕਰਤਾ ਅਨੁਸਾਰ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਇੰਨੀ ਰਕਮ ਦਾ ਇੰਤਜਾਮ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਸਕਦਾ, ਸਿਰਫ 10 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹੀ ਦੇ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹਨਾਂ ਨੂੰ ਕਾਕੇ ਦੇ ਢਾਬੇ ਤੇ ਆਉਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਅਤੇ ਪੁਲੀਸ ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦੇ ਦਿੱਤੀ।

ਐਸ ਪੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਡੀ ਐਸ ਪੀ ਜੀਰਕਪੁਰ ਸz ਸਿਮਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਦੀ ਰਹਿਨੁਮਾਈ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਅਫਸਰ, ਥਾਣਾ ਜੀਰਕਪੁਰ ਜਸਕੰਵਲ ਸਿੰਘ ਸੇਖੋਂ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਪੁਲੀਸ ਟੀਮ ਵਲੋਂ ਕਾਕੇ ਦੇ ਢਾਬੇ ਜ਼ੀਰਕਪੁਰ ਤੋਂ ਦੋ ਕਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ 6 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਅਤੇ ਦੋ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਕਾਬੂ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ। ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕਰਨ ਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਨਾਮ ਜੋਤੀ ਵਾਸੀ ਦੁਆਰਕਾ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, ਨੀਲਮ ਵਾਸੀ ਉਤਮ ਨਗਰ ਦਿੱਲੀ, ਦਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਵਾਸੀ ਪਿੰਡ ਮਲੋਆ, ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, ਰਾਧੇ ਸ਼ਿਆਮ ਵਾਸੀ ਪਿੰਡ ਸਾਗਪੁਰ, ਰੋਪੜ, ਰਾਜ ਕੁਮਾਰ ਵਾਸੀ ਉਤਮ ਨਗਰ ਦਿੱਲੀ, ਨਿਤੇਸ਼ ਵਾਸੀ ਬਹਾਦਰਗੜ, ਜਿਲ੍ਹਾ ਝੱਜਰ ਹਰਿਆਣਾ, ਸੁਭਾਸ਼ ਚੰਦਰ ਵਾਸੀ ਪਿੰਡ ਰਾਣੀਆ, ਜਿਲ੍ਹਾ ਸਿਰਸਾ, ਹਰਿਆਣਾ ਅਤੇ ਸ਼ੁਸ਼ੀਲ ਵਾਸੀ ਕੱਚੀ ਲਾਈਨ ਪਾਰ ਬਹਾਦਰਗੜ੍ਹ, ਜਿਲ੍ਹਾ ਝੱਜਰ ਦੱਸੇ।

ਉਹਨਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹਨਾਂ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰਕੇ ਤਿੰਨ ਦਿਨਾਂ ਦਾ ਪੁਲੀਸ ਰਿਮਾਂਡ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ, ਜਿਸ ਦੌਰਾਨ ਗਿਰੋਹ ਦੇ ਮਾਸਟਰ ਮਾਇੰਡ ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਐਨ.ਆਈ.ਏ. ਟੀਮ ਦੀਆਂ 5 ਵਰਦੀਆਂ ਦੇ ਸੈਟ ਅਤੇ ਮੁਲਜਮਾਂ ਦੀਆਂ ਜਾਅਲੀ ਆਈ. ਡੀ ਮਿਲੀਆ ਹਨ। ਉਹਨਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹਨਾਂ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੇ ਬੀਤੀ 16ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਵਿਖੇ ਮਹੇਸ਼ ਗੁਪਤਾ ਨਾਮ ਦੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਘਰ ਵੜ ਕੇ ਉਸਦਾ ਏ. ਟੀ. ਐਮ. ਡੈਬਿਟ ਕਾਰਡ ਖੋਹ ਕੇ 1,35000 ਰੁਪਏ ਕਢਵਾ ਲਏ ਸਨ। ਇਹਨਾਂ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਤੋਂ ਡੂੰਘਾਈ ਨਾਲ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਹੋਰ ਵੀ ਖੁਲਾਸੇ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ।

Continue Reading

Mohali

ਡੇਰਾਬਸੀ ਦੇ ਡਾਇਗਨੋਸਟਿਕ ਸੈਂਟਰ ਤੇ ਫਾਇੰਰਿਗ

Published

on

By

 

 

ਕੌਸ਼ਲ ਚੌਧਰੀ ਗੈਂਗ ਦੇ ਗੁਰਗਿਆਂ ਨੇ ਫਾਇਰਿੰਗ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦਿੱਤੀ ਧਮਕੀ ਵਾਲੀ ਚਿੱਠੀ

ਡੇਰਾਬਸੀ, 20 ਜੁਲਾਈ (ਜਤਿੰਦਰ ਲੱਕੀ) ਡੇਰਾਬਸੀ ਪੁਲੀਸ ਥਾਣੇ ਨੇੜੇ ਸਥਿਤ ਅਪੋਲੋ ਫਾਰਮੇਸੀ ਮੇਨ ਅਤੇ ਡਾਇਗਨੋਸਟਿਕ ਸੈਂਟਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਗੈਂਗਸਟਰਾਂ ਵਲੋਂ ਦਿਨ ਦਹਾੜੇ ਗੋਲੀਆਂ ਚਲਾਏ ਜਾਣ ਕਾਰਨ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਦਹਿਸ਼ਤ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਹੈ।

ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਗੋਲੀ ਚਲਾਉਣ ਵਾਲੇ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ ਤੇ ਆਏ ਸਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 3 ਦੱਸੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਗੋਲੀ ਚਲਾਉਣ ਵਾਲੇ ਇਹਨਾਂ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਵਲੋਂ ਡਾਇਗਨੋਸਟਿਕ ਸੈਂਟਰ ਦੀ ਰਿਸੈਪਸ਼ਨ ਤੇ ਇੱਕ ਧਮਕੀ ਭਰੀ ਚਿੱਠੀ ਵੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਚਿੱਠੀ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਕੌਸ਼ਲ ਚੌਧਰੀ ਗੈਂਗ ਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਇਹ ਕੰਮ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਤੇ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਚਿੱਠੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨੰਬਰ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਉਕਤ ਵਟਸਐਪ ਨੰਬਰ ਤੇ ਕਾਲ ਕਰੋ। ਜੇ ਅਜਿਹਾ ਨਾ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਅੱਜ ਇੱਕ ਗੋਲੀ ਚੱਲੀ ਹੈ, ਕੱਲ੍ਹ ਨੂੰ 101 ਗੋਲੀਆਂ ਚੱਲਣਗੀਆਂ, ਇਸ ਨੂੰ ਮਜ਼ਾਕ ਨਾ ਸਮਝੋ।

ਫਿਲਹਾਲ ਡੇਰਾਬਸੀ ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਡਾਇਗਨੋਸਟਿਕਸ ਸੈਂਟਰ ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਡੇਰਾਬਸੀ ਦੇ ਐਸ ਐਚ ਓ ਮਨਦੀਪ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਨ ਤੇ ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਾਮਲਾ ਲੈਬ ਉੱਤੇ ਗੋਲੀ ਚਲਾ ਕੇ ਉੱਥੇ ਚਿੱਠੀ ਦੇਣ ਦਾ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੈਂਟਰ ਦੇ ਨੇੜੇ ਲੱਗੇ ਸੀ. ਸੀ. ਟੀ. ਵੀ. ਕੈਮਰਿਆਂ ਨੂੰ ਖੰਗਾਲਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹਨਾਂ ਮੁਲਜਮਾਂ ਨੂੰ ਛੇਤੀ ਹੀ ਕਾਬੂ ਕਰ ਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

Continue Reading

Mohali

ਪੁਲੀਸ ਵਲੋਂ ਨਾਕੇ ਲਗਾ ਕੇ ਚੈਕਿੰਗ

Published

on

By

 

 

ਐਸ ਏ ਐਸ ਨਗਰ, 20 ਜੁਲਾਈ (ਸ.ਬ.) ਥਾਣਾ ਮਟੌਰ ਦੇ ਐਸ ਐਚ ਓ ਸz. ਅਮਨਦੀਪ ਤਰੀਕਾ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਪੁਲੀਸ ਵਲੋਂ ਵੱਖ ਵੱਖ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਨਾਕੇਬੰਦੀ ਕਰਕੇ ਸ਼ੱਕੀ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

ਐਸ ਐਚ ਓ ਸz. ਤਰੀਕਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਐਸ ਐਸ ਪੀ ਡਾ. ਸੰਦੀਪ ਗਰਗ ਦੀਆਂ ਹਿਦਾਇਤਾਂ ਤੇ ਸਾਮਜਵਿਰੋਧੀ ਅਨਸਰਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮੁਹਿੰਮ ਚਲਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਸਦੇ ਤਹਿਤ ਪੁਲੀਸ ਵਲੋਂ ਨਾਕੇਬੰਦੀ ਕਰਕੇ ਸ਼ੱਕੀ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

Continue Reading

Latest News

Trending